Sóng bắt đầu từ gió 
Gió bắt đầu từ đâu ? 
Em cũng không biết nữa 
Khi nào ta yêu nhau

Chào bạn

Bạn hỏi tôi, trang web này này để làm gì? 

Tôi cũng không biết nữa… đã bắt đầu từ đâu, nhưng này bạn thân, cơn gió nào đưa bạn đến đây cùng tôi, đến với diễn đàn này, tôi cũng không biết nữa... Rồi chúng ta ngồi đây, gặp nhau, cùng đồng cảm và sẻ chia những kinh nghiệm của bản thân, những niềm vui trong cuộc sống, gửi gắm nỗi buồn và nỗi buồn dần tan biến, đề cao cái hay cái đẹp, mang lại niềm vui và lợi ích cho mọi người…. 

Đến rồi đi, hợp rồi tan, nhưng những gì bạn gửi vào gió, gửi vào diễn đàn này là  những tâm sự của mình, niềm vui của mình, bài ca của mình để sẻ chia cùng đồng cảm. 

Bạn hỏi tôi, bạn là ai? Thú thật, tôi có thích thú tìm hiểu về khí công dưỡng sinh, rèn luyện sức khỏe và trí tuệ, vì thế khi bạn tham gia trang web này bạn sẽ gặp nhưng người cùng sở thích với tôi mà phần đông thành viên đã từng học qua môn KCDS này, thì cũng không lấy gì làm lạ. Họ đến đây cũng để gửi gắm những tâm sự của mình qua bài văn, bài thơ, chọc nhau cho vui bằng những câu chuyện cười hóm hỉnh. Làm cuộc sống này mỗi ngày thêm vui tươi, cho bạn cho tôi. Tôi và mọi người chia sẻ cho nhau video, âm thanh, hình ảnh, những ghi nhận có được về môn KCDS và ứng dụng của nó trong cuộc sống để đi đến Chân Thiện Mỹ.

Và tôi hy vọng những cái hay cái đẹp ấy sẽ còn mãi. Mai kia dù bạn có đi xa, tôi còn ngồi đây, vẫn ngồi đây, im lặng và đồng cảm bên tách trà nóng.

Hy vọng bạn tham gia sân chơi cũng chỉ trao đổi và chia sẻ kinh nghiệm, niềm vui , chuyện cười và cảm nhận, không nhằm chứng tỏ điều gì, tranh luận điều chi để thêm phiền muộn làm gì, mà là để thư giãn, thư giãn, vui mà thôi. Chỉ cần có như thế thì bạn đã góp phần xây dựng thêm một sân chơi thật sự bổ ích rồi đấy.

Giữa những công việc bộn bề, lo toan của cuộc sống đã là mệt rồi, chằng phải đến đây vì đạt đến cái gì nữa cả, đến đây để thư giãn giải trí mà thôi. Chỉ thế thôi!

Cùng tham gia với niềm vui và nụ cười trên môi, còn những lo toan của cuộc sống hãy tạm gác lại bạn nhé.

Một ngày mới bắt đầu, bình minh thức dậy, xa xa tiếng chim hót líu lo, rộn ràng rộn ràng… Tôi chợt nhớ đến câu ca của cố nhạc sỹ Trịnh Công Sơn: “Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui, chọn những bông hoa và những nụ cười…”.

Gửi tặng đến bạn bài hát này.

Thân mến.

Click here to play this video