Forums

Diễn đàn

Diễn đàn
Thông tin chung, nội quy, hỏi đáp chung ...

Lời chào

• Bồ Câu trắng xin chào tất cả các thành viên đã đến và sẽ đến với “Dưỡng sinh net”.
    Các bạn ạ!
    Được đến với “Dưỡng sinh net” tôi cảm thấy như được trở về với ngôi nhà yêu thương của mình vậy.
    Có người hỏi : Tại sao lại là “Bồ câu trắng”?. Bởi tôi thấy nó là biểu tượng của hoà bình của hạnh phúc và tình yêu. Đó cũng là sự mong mỏi của tôi muốn cho mọi người được hạnh phúc, an lạc.
    Cầu mong cho mọi người được như thế ! Thôi nhé chào các bạn. Tôi còn phải bay ............Hẹn gặp các bạn trên diễn đàn....
    “Bồ câu trắng bay mãi trên bầu trời mà chẳng để lại dấu vết gì” Các bạn thấy có đúng không? Hãy đến với tôi nhé .
  •     Chào tất cả các chư huynh đệ trên diễn đàn Duongsinh.net. Đã 6 năm rồi kể từ ngày đầu tiên Bồ Câu Trắng tham gia diễn đàn. Cũng đã biết bao ngày tháng trôi qua. Nhớ lại ngày đầu ấy, đọc lại những dòng tâm sự chia sẻ đầu tiên với mọi người, Bồ Câu Trắng cảm thấy ngây ngô quá, mà cũng vui quá. Quả thật mình đã trưởng thành nhiều rồi phải không các bạn.
        Nhờ có diễn đàn này mà mình được chia sẻ với bao nhiều người ở khắp mọi nơi không chỉ trong nước mà còn cả nước ngoài nữa. Mình học hỏi và chia sẻ được rất nhiều ở đây. Trong bước đường tìm cầu giải thoát, chân lý ở đây hạnh phúc cũng ở đây.
        Chúc các bạn luôn tinh tấn trên đường đạo. Cầu mong chư Phật, chư vị Bồ Tát khắp mười phương gia hộ cho mọi người bệnh căn, bệnh nghiệp chóng tiêu trừ, Tâm thanh tịnh an lạc, chóng quay về bờ Giác.

• Lời đầu:
    Bồ Câu trắng xin chào tất cả các thành viên đã đến và sẽ đến với “Dưỡng sinh net”.
    Các bạn ạ!
    Được đến với “Dưỡng sinh net” tôi cảm thấy như được trở về với ngôi nhà yêu thương của mình vậy.
    Có người hỏi : Tại sao lại là “Bồ câu trắng”?. Bởi tôi thấy nó là biểu tượng của hoà bình của hạnh phúc và tình yêu. Đó cũng là sự mong mỏi của tôi muốn cho mọi người được hạnh phúc, an lạc.
    Cầu mong cho mọi người được như thế ! Thôi nhé chào các bạn. Tôi còn phải bay ............Hẹn gặp các bạn trên diễn đàn....
    “Bồ câu trắng bay mãi trên bầu trời mà chẳng để lại dấu vết gì” Các bạn thấy có đúng không? Hãy đến với tôi nhé.

Lời cuối:
    “Bồ câu trắng bay trên bầu trời mà chẳng để lại dấu vết gì”

Nam Mô A Di Đà Phật!
    Yết đế - Yết đế - Ba la yết đế - Ba la tăng yết đế. Bồ đề tát bà ha - Ma ha bát nhã ba la mật đa...

• Nhớ đừng bay quá nhanh và để lại bài trên diễn đàn nhé  hihihi