Thái thụ khí là gì...??!!

Diễn đàn

Diễn đàn
Thông tin chung, nội quy, hỏi đáp chung ...

Thái thụ khí là gì...??!!

• Mình xin hỏi 1 câu mà mình thắc mắc...( Xin lỗi admin nếu mình có nhiều câu hỏi- mong huynh hoan hỉ):

--> Mình có coi trên web thấy thầy và các huynh đi luyện tập Thái thụ khí ở nơi này nơi kia,

mình chưa hiểu rỏ về Thái thụ khí, mong huynh có thể giải thích: mục đích của việc đó là gì? điều kiện cần và đủ để có thể học là gì? 

Liệu admin có thể post clip về vần đề này hay không, nếu không thể chia sẽ vì tính chất  không thể chia sẽ nơi công cộng thì cũng không sao..!!!

Xin cảm ơn Admin ạh..!!

Nam mô bổn sư thích ca mâu ni Phật..Nam mô A Di Đà Phật..!!

• Chào bạn,

Việc hỏi đáp là rất cần thiết cho quá trình tu học, nếu bạn còn có câu hỏi cứ thoải mái tự nhiên, diễn đàn là nơi giành cho mọi người hỏi đáp. Tôi sẽ trả lời câu hỏi của bạn qua hiểu biết riêng của mình, có thể chưa hoàn chỉnh hoặc thiếu xót bạn nên suy xét thêm.

Thái thụ khí là phương pháp giao hòa năng lượng giữa học viên và môi trường xung quanh, cụ thể là thông qua các cây cổ thụ lâu năm như cây Tùng, cây Thông ... có năng lượng cao. Bài tập giúp cho học viên có khả cảm nhận và giao hòa khí trời với cây cối thiên nhiên, có khả năng chữa bệnh hoặc khai mở công năng.

Thái thụ khí là một bài tập thuộc về hệ thống liệu trình A nâng cao, do Thầy hoặc huynh trưởng địa phương tổ chức dạy cho các thành viên đã học xong liệu trình A.

Trăm nghe không bằng một thấy nếu muốn hiểu rõ hơn vê phương pháp bạn nên đăng ký với CLB địa phương để được tham gia một buổi học trực tiếp .

Thân ái,

• Xin cảm ơn Admin rất nhiều..!! Huynh thật hoan hỉ...làm tôi cũng hoan hỉ theo...!! Cảm ơn..!!