Con xin hói Thầy

Diễn đàn

Diễn đàn
Thông tin chung, nội quy, hỏi đáp chung ...

Con xin hói Thầy

•   Con không phân biệt ,tập bài mới cái tiến hay bài cũ .Hiện tại con vẫn tập tất cả các bài cũ và mới .
    Nhưng con nhận thấy
    mỗi khi tập bài mới cải tiến , cứ đưa khí vào là con bị tê hết cả cái đầu  giống như bi tê chân khi ngồi một tư thế
    quá lâu
  •        Thưa  Thầy 
     Xin Thầy giãi thích cho con , con ko điều khí được  hay con sắp bị đau ở cái đầu
  •  Chào bạn . Bạn học Thầy bao lâu rồi . Mình cũng bị như bạn đó . Chắc tui mình sắp
    bị đau cái đầu nên khí tự biết và có biểu hiện đó .Mình và bạn cùng  chờ xem nhé
  • Mình cung đang tập theo cả giáo trình mới và giáo trình cũ đây, nhưng minh thấy vẫn binh thường thôi mà. Giáo trình mới (giáo trình cải tiến) cũng như xưa thôi mà, chủ yếu là minh không dung băng phát công của Thầy thôi.
    Nếu bạn tập mà thấy có biểu hiện khác thì bạn nên gặp các Huynh khác (cac Huynh lớn) ở gần với khu vực của bạn đang ở đó. Bạn nên tham khảo ý kiến các Huynh ấy và tập để Huynh ấy Giám thiền xem thế nào.
    Thân chào  bạn, Chúc bạn thân và tâm cùng an lạc!
  • tieu yen tu
      Con không phân biệt ,tập bài mới cái tiến hay bài cũ .Hiện tại con vẫn tập tất cả các bài cũ và mới .
    Nhưng con nhận thấy
    mỗi khi tập bài mới cải tiến , cứ đưa khí vào là con bị tê hết cả cái đầu  giống như bi tê chân khi ngồi một tư thế
    quá lâu

giáo án liệu trình A/KCDS phiên bản mới nhất 24/3/2011, Nó ngắn gọn và đầy đủ hơn trước.
    chào bạn
    tôi tập theo giáo án mới, có nhiều bài phù hợp có thể áp dụng tập được mọi lúc, ví dụ như: Động công  / Điều Khí Xoay Phối Hợp các Khớp
    tôi thường tập bài này để khởi động làm nóng người: trước khi đi tắm, chơi thể thao, . . .
    rất là khoái Smile

tieu yen tu

Nhưng con nhận thấy 
    quá lâu

đắc khí, làm chủ khí, dùng Tịnh Công tự điều trị bệnh hoặc Động Công / Vỗ Bát Đoạn Cẩm  / Gõ Mai Hoa / Xoa Bóp / Bấm và Day huyệt để tự điều trị bệnh
    thực hiện theo đúng hướng dẫn, tập đúng thì sẽ lành bệnh, khỏe mạnh, vui vẻ

khí tự đến vùng bệnh, bạn đừng đưa Wink

tôi không biết thì tôi nói tôi không biết
    còn tôi biết thì tôi nói tôi biết

• A To mo ơi ! mấy cái A chỉ Em biết rồi  và E cũng làm rồi .E đi kiểm tra sức khỏe bác sĩ bảo rằng, triệu chứng tê võ não là do thiếu máu não .Nhưng E vãn thắc mắc tại sao chỉ nhưng lúc tịnh công E mới thấy tê ở đầu .Dĩ nhiên đi khám tây y E ko thể khai là động công mới thấy tê .E nghĩ nếu TYT đi khám cũng đem về một mớ thuốc hoạt huyết dưỡng não .B6  như E thôi

• Khi ngồi Tịnh Công điều khí trị bệnh. Bạn dùng ý nghĩ nên não hoạt động cần máu hơn bình thường.
    Thế mà bạn lại thiếu máu não, tốc độ máu lên não kém, nên sẽ càng thiếu máu nhiều hơn. Do vậy có hiện tượng tê.
    Bạn không nên tập trung ý nghĩ quá mức. Nên đặt ý ở đầu nhẹ nhàng nhưng liên tục không đứt đoạn và nên xoa bóp vùng gáy trước khi dùng Tịnh Công.
    Hoặc bạn xen kẻ thời Động Công và Tịnh Công thì hiệu quả sẽ cao hơn và không có hiện tượng ấy nữa.
    Chúc bạn thành công.