Tâm Linh thánh Mẫu

Diễn đàn

Diễn đàn
Thông tin chung, nội quy, hỏi đáp chung ...

Tâm Linh thánh Mẫu

• Bạch Thầy và các Huynh KCDS! Thánh Mẫu Liễu Hạnh trong Tứ Phủ rất đỗi quen thuộc với người dân VN, nhưng cũng có rất nhiều ý kiến khác nhau về Đạo Mẫu. Vậy xin Thầy và các Huynh chỉ giúp về pháp tướng của Thánh Mẫu?
    Khi trong đàn lễ hầu thánh Mẫu người hầu đồng chỉ im lặng nhận ân điển của thánh Mẫu và ko phán xét gì.
    Còn đối với bậc chân tu thì thánh Mẫu là một bản thể của trời đất và được các bậc chân tu ghi nhận qua danh hiệu,  hình thể, tướng mạo, ngôi vị. Vậy với KCDS thánh Mẫu sẽ hiển thị như thế nào? và những lợi ích khi tu theo Mẫu là những gì?
    Cảm ơn thầy và mọi người! A Di Đà Phật !!!
    Tịnh Thanh
  • Hic hic!!! mọi người đều đã chứng ngộ cả rồi, chẳng còn ai chấp pháp, chấp ngã, chấp tướng, chấp tâm nữa rồi thế thì đi ngủ thôi hì hì!
    Tịnh Thanh
  • NAM MÔ A DI ĐÀ PHẬT!

HUYNH HỎI VẬY CÓ KHÁC GÌ HỎI KHI BƠI THÌ NHƯ THẾ NÀO? NƯỚC MÁT LẠNH RA SAO? TẬP BƠI CÓ ÍCH LỢI GÌ?................................................
    PHÁP TƯỚNG CỦA NƯỚC LÀ GÌ?...........
    NẾU HUYNH CỨ ĐỨNG TRÊN BỜ HỎI MÃI THÌ SẼ CHẲNG BAO GIỜ BIẾT BƠI,...
    VẬY CHI BẰNG HÃY NHẢY XUỐNG NƯỚC ĐI RỒI MỌI CHUYỆN SẼ RÕ,....Big Smile

HD-NT

• Mình nghe lời bạn xui dại, minh chưa biết bơi - thế là mình bị chết chìm vì nước - ai cứu được mình đây .
    Ồ chớ dại nhé ... hì hì hì ....
  • Hì hì .... bơi thử chút rồi, khí công kết hợp với Phật pháp rất là rộng lớn, chẳng khác nào như Tuệ Tĩnh thiền sư lại còn biết thêm nghề thuốc. Hì tui chỉ bơi một chút xíu là mệt rồi, ko theo kịp à, lại quay về với sắc tức thị ko. Hì hì ...
    Tịnh Thanh
  • Bạn Bạch Mã trả lời rất hay. Muốn biết bơi thì phải xuống nước.
    Hi hi!
  • Cần phải cẩn thận, nước rất là lợi ích nhưng nếu có gió to là có sóng bạc đầu. Vậy nên cần phải có bằng bơi lội và bằng thuyền trưởng. Hi hi...
    Tịnh Thanh
  • ái chà chà, bạn đã có kinh nghiệm gì rồi? mong bạn chia sẽ với

mến

tôi không biết thì tôi nói tôi không biết
    còn tôi biết thì tôi nói tôi biết

• Chẳng có ai xuống nước mà biết bơi đâu. Xuống nước để cảm nhận nước là gì. Còn muốn biết bơi thì phải học, mà muốn học thì phải có thầy. Lần đầu tiên xuống nước thì đừng chọn chỗ sóng to gió lớn làm gì, mệt lắm. Hì hi, nói đùa cho vui thôi các bạn nhé.