Forums

Diễn đàn

Diễn đàn
Thông tin chung, nội quy, hỏi đáp chung ...

SỐNG KHỎE

• Trong chương trình "24h sống khỏe" phát trên kênh O2TV  (khoảng 20h ngày 1/8/2011) nói về "THIỀN trong cuộc sống hiện đại "(cách tập,tác dụng..).
    Mới càng thấy mình có may mắn được học MINH SƯ  và  PHƯƠNG PHÁP THIỀN NĂNG LƯỢNG TỰ CHỮA BỆNH  của  Thày  mình  là  một đẳng cấp cao của Thiền (nếu không nói là siêu đẳng)
    Phải  biết trân trọng cơ duyên mà mình có được !
  • Mình nhất trí với bạn DiệuphươngMT là phải biết trân trọng cơ duyên mà mình có được khi được học Thiền năng lượng tự chữa bệnh của MINH SƯ . Vì mình cũng vừa được đọc qua một thông tin rất lý thú như sau :
    Trong cuộc đời ngắn ngủi của con người từ khi mới chào đời cho đến lúc ra đi có các giai đoạn sau:
    * 25 năm đầu để học hỏi
    * 25 năm sau để lo cho gia đình - ( đây là giai đoạn tiến sâu vào trần thế )
    * 25 năm sau nữa phải từ bỏ việc đời để lo cho tâm linh ( đó là thời điểm quan trọng để đi ngược lên, hướng về tâm linh )
    * 25 năm sau chót phải từ bỏ tất cả ( chỉ tham thiền, quán tưởng ở nơi rừng sâu núi thẳm )
    Mình gặp được môn KCDS là một cái phúc của mình và mong rằng chúng ta cùng tập nhé  và rất biết ơn Thầy đã truyền cho chúng ta cách tập luyện này.
  • ... thật đúng vậy , khi chúng ta gặp Thầy thì đó là những Duyên Lành Phước Báu ..! Vô cùng trân quý ! 

Nam Mô Guru Deva Dakini Hum..! Wilted Flower

...................
    Email: chimri2008@yahoo.com
    Nickyahoo: Chimri2008
    http://duongsinh.net