Forums

Diễn đàn

Diễn đàn
Thông tin chung, nội quy, hỏi đáp chung ...

ĂN CHAY VÀ TẬP DƯỠNG SINH CHỮA BỆNH ..!

• Dung cuoi nha, minh them nhung bua com rat chi la ngon o nha to Xuan Mai va nhung chuyen di du xuan cung voi Thay va chu huynh khi xem nhung trang nay.he he

• Mâm cơm Chay thanh tịnh , tình bạn hữu Khí Công Dưỡng Sinh ...

và thế là :

" ...MỖI NGÀY TA TRỌN MỘT NIỀM VUI ...!  "

Nhớ mãi một ngày cuối Thu Hà Nội - 9 / 2011.

( Mời tặng huynh  Vi  Trần , Mat Tron Xoe , thanhnam55, AnhThien , Duy Linh , Chimri... )

• Hay quá , hôm nay bạn DieuphuongMT  đã xắn tay vào bếp, thanks bạn đã nấu bữa cơm Chay thiệt ngon ....! ( Mình cũng có chút quà để tặng  DieuphuongMT và các bạn đây .. ! )

..................

Mắt Tròn Xoe nhìn Diệu Quán Sát Trí..! Yes

• Mình mới tập ăn Chay , nhưng thấy các bạn DieuphuongMT, Duy Linh  và bạn Mat Tron Xoe có nhiều món ăn Chay thanh tịnh và trông ngon nhỉ  , các bạn có thể nói cho mình biết cách nấu Chay được không các bạn ? Big Smile

• Hoan hỉ cùng các bạn ! Mô Phật .

• Cho mình nhập hội nhé , mình cũng thích ăn chay .Đúng là tập KCDS  và kết hợp với ăn chay để điều trị bệnh , giúp cho việc thanh sạch cơ thể được tăng cường rất tốt, nhất là trong khi tiêu chuẩn an toàn thực phẩm đang bị xuống cấp  , các bạn à ! Smile

• Nấu ăn chay không phải là khó .

Nhưng,chọn món  để ăn ngon mà lại đạt được quân bình âm dương cho mình từng bữa ăn ,từng ngày ..,  mới  là khó.  ( vì thế nên ăn chay có nhiều mức độ và phải  linh hoạt thực hiện.)

DƯỠNG SINH không chỉ để trị bệnh ,Người tu theo con đường DS đúng đắn, cuối cùng cũng sẽ dẫn đến giác ngộ và giải thoát.!

Mình đang rất chú trọng tìm hiểu về DƯỠNG SINH và Hoc... ăn !

Mong được sự trao đổi kinh nghiệm của các bạn .

•  

ĂN CHAY  nhưng ĐỦ CHẮT DINH DƯỠNG ..!

Đúng vậy , tập KCDS  kết hợp với ăn Chay sẽ đem lại những hiệu quả rất tích cực trong việc nâng cao chất lượng cuộc sống tinh thần và thể chất ...!

AnhThien cũng mới ăn Chay ,nên cũng chưa giỏi nấu nướng , thỉnh thoảng lại hay " mèo Lười " nữa nên cũng không cầu kỳ trong việc nấu những món Chay đâu các bạn ạ , mình chỉ nghĩ đơn giản  , dù ăn Chay nhưng đủ chất dinh dưỡng là ok rùi ..! Như mấy hôm mưa vừa rùi , không đi chợ được , nên chỉ Number one : Cơm chiên và 1 ly Cam vắt hoặc sữa tươi là ngon rùi .. !  hi..hi...Stick out tongue

Email: anhthien@ymail.com
    Nickyahoo: AnhThien234