Băng tập liệu trình A

Diễn đàn

Diễn đàn
Thông tin chung, nội quy, hỏi đáp chung ...

Băng tập liệu trình A

• Kính thưa Thầy, hiện tại con vào trang WEB nhà tìm kiếm tài liệu về các băng tập Liệu trình A thì gặp một vấn đề là có quá nhiều "Phương pháp đắc khí", "Đắc khí cải tiến", "làm chủ khí", "Điều khí trị bệnh" V.V và v.v nói chung là rất nhiều từ năm này đến năm kia khiến cho con không biết là nên dùng cái nào cho đúng nhất. Con xin thầy hướng dẫn cho con ạ.

Thầy cho con xin đường link của các bài tập dưới đây ạ. 

1/ Đắc khí 

2/ Điều khí trị bệnh 

3/ Tập Dịch cân kinh

4/ Uống thiên hương khí 

5/ Ngủ khí công

Con xin chân thành cám ơn Thầy.

• Mô Phật, mạn phép Thầy trả lời thay : Huynh cứ tải về các bài tập mới nhất là đúng nhất,....!!!

HD-NT

• Huynh Bạch Mã vui lòng cho đệ xin nhé, cám ơn Huynh.

• Mô Phật, Huynh xin Thầy chứ anh có gì mà xin,....

HD-NT

• Theo quan điểm cá nhân tui thì tui nghĩ bộ giáo án cũ nhất của thầy là bộ hay nhất và là bộ thày viết công phu tốn nhiều công sức nhất Tuy nhiên để phổ cấp hóa khí công đến mọi người ,mọi vùng miền trong nước và thế giới,thì thày viết theo lối viết giảm tải Để khí công của thày giống như 1 số môn thể dục thể thao nâng cao sức khỏe cho cộng đồng  Điều đó mới khẳng định là vì sao liên tục các phiên bản khí công mới ra đời tuy nhiên nhưng phiên bản cũ thày không xóa Như vậy thì theo thiển ý của mình bản cứ tập phiên bản mới nhất của thày vào thời điểm bạn tập luyện sau khi thông thạo bạn tập phiên bản cũ hơn 1 chút mà nếu bạn đam mê tu luyện môn khí công của thầy thì bạn sẽ tập luyện theo lối lội ngược dòng giống như kiểu :Cá vượt vũ môn Hề hề.....biết đâu 1 ngày nào đó bạn giống như cá Vượt được qua của vũ môn hóa rồng .......

• ... Người tâm linh thật sự động tác là :"tâm linh biểu  thị qua thể dục thông thường"!

Mình luôn ghi nhớ và cứ muốn hiểu thật sâu sắc điều dạy này của Thày trong các bộ giáo án mà Thày đã dày công biên soạn và trải nghiệm công phu qua nhiều năm..Thật tuyệt vời nếu trong một buổi tập:tất cả đều nhuần nhuyễn:cả mới cả cũ ...: lời dẫn dạy của hàng chục năm trước với hơi thở phát công của Thày  cùng tiếng nhạc thiền... cứ mãi khiến tâm linh phải bừng tỉnh, cho  Phật lực diệu kỳ ,ngay cả khi động tác thật giản dị,tự nhiên !